1. Đăng ký và kích hoạt tài khoản bằng cách gửi user, pass và mail tới: [email protected]

Thảo luận: Cách uống rượu (bia) lâu say nhất

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm ăn nhậu' bắt đầu bởi Vịt Quay, 31/7/13.

1. Vịt Quay New Member

Làm thành viên từ:
    26/2/13
    Số bài viết:
    2
    Lâu lâu mới quay lại diễn đàn. Tự nhiên dạo này tửu lượng em kém quá. Bữa ông sếp bảo về Long An chạy cái dự án trên đó. Tới hồi quan hệ ba la nhăng thì cũng đến bia bọt, rượu Long An rót xối xả. Em cũng đã chuẩn bị tinh thần vì boss nhà em tin em uống được rượu nên mới đẩy đi tiếp khách. Bữa đấy xém tý em làm mất mặt cả công ty, nghĩa là vừa tan cuộc thì em cho mấy chú cầy nhà hàng xóm được bữa chè thập cẩm no tròn. May mà không ai biết.\n \nEm cũng hổng có uống được nhiều hôm đấy. Có thể các bác sẽ nói chắc do ngoại cảnh, nhưng cả tháng liền như thế hết.\nMạo muội lập thớt này cũng anh em đóng góp các thủ thuật uống rượu, bia lâu say nhất. Nhất là những trường hợp đi khách như của em. Thời buổi này, đúng là không có chén rượu thì khó mà giao tiếp các bác ạ.
  2. Minh Trang New Member

Làm thành viên từ:
    3/8/13
    Số bài viết:
    2
    Không biết chỗ ông anh thế nào, chứ hiệu thuốc nhà em có bán loại thuốc chống say đấy. Anh thử tìm xem. Uống được gấp đôi so với chưa uống đấy ạ.
  3. sun flower New Member

Làm thành viên từ:
    5/8/13
    Số bài viết:
    4
    Bác bô sợ nhậu xỉn thì có hai cách:\nHoặc bác bô uống vài ba lon, thấy tê tê thì loi vào bồn cầu móc ra cho hết, xong ra chiến tiếp. Vài lần như thế đố thánh nào quật bác ngã được.\nHoặc bác bô ngồi bàn chị em chúng em. Ăn no rồi cuối giờ ra làm ly chào bạn xong về. Cái này vợ yêu con quý :D
  4. anginhi New Member

Làm thành viên từ:
    22/4/13
    Số bài viết:
    3
    Bác thớt có thể làm vài quả trứng gà sống trước khi nhậu. Đang ở nơi công cộng thì làm hộp sữa chua, phô mai.. vào bàn nhậu thì kiếm bát Súp húp trước đi. Tráng cho dạ dày có độ nhớt thì ai địch nổi bác !
  5. Gà Trống New Member

Làm thành viên từ:
    30/7/13
    Số bài viết:
    2
    Đi nhậu thì bợm chủ dắt theo gấu, mèo, vợ đi theo, cho ngồi cạnh. Thím mà say được thì em hết cách.
  6. bợm nhậu là em New Member

Làm thành viên từ:
    24/7/13
    Số bài viết:
    29
    Bác không uống thì thôi. Ai làm gì được bác đâu :D\n \nCòn bắt buộc phải uống thì về lâu dài bác phải tập lai rai với bạn bè bác trước đã.\nBiện pháp nhất thời thì có nhiều, cá nhân em khi uống thì cứ tìm cái gì nhớt nhơt ở trên bàn nhậu nuốt vài ngụm trước đã. Rồi các chất có dính mỡ...\nNgồi làm một cốc thì chém hết thằng này đến thằng khác, vấn đề gì cũng lao vào chém được hết... chém bung men của cốc đấy xong đến lúc nó dô thì em tỉnh cmnr ! :D
  7. tahuuson New Member

Làm thành viên từ:
    22/6/13
    Số bài viết:
    8
    Không tắm ngay sau khi uống rượu, bia: Vì nếu không sẽ làm tiêu hao một lượng lớn đường glucose có trong cơ thể, từ đó làm giảm lượng đường trong máu, dẫn tới hạ đường huyết đột ngột, giảm thân nhiệt có thể gây đột quỵ, trụy tim mạch.\nKhông hút thuốc lá trong lúc uống rượu, bia: Bởi nếu như thế sẽ làm tăng nguy cơ ung thư thực quản và vòm họng.\nKhông dùng trà ngay sau khi uống rượu, bia: Trong trà có thành phần tanin kích thích nhanh hơn quá trình thẩm thấu của cồn vào dạ dày và gây hại cho dạ dày nhiều hơn.\nKhông uống rượu, bia khi đói: Nếu uống rượu, bia khi đói lượng axit trong dạ dày tăng lên, khi kết hợp với chất cồn trong rượu, bia sẽ làm bạn dễ say hơn, kèm theo đó là cảm giác nôn nao, khó chịu. Do đó, vừa ăn, vừa uống hay ăn một chút lót dạ trước khi uống rượu, bia là cách tốt nhất để đẩy lùi cơn say và giảm bớt tác hại của rượu, bia với sức khỏe cơ thể.\nKhông uống nhiều loại rượu, bia cùng lúc: Rượu thuốc, rượu vang, rượu trắng... bởi mỗi loại có thành phần khác nhau, khi uống lẫn lộn, sẽ dễ làm bạn say hơn.\nKhông uống rượu, bia nhanh: Uống rượu từ từ cũng là cách giảm cơn say của bạn vì 1 lượng cồn lớn bất ngờ “đổ bộ” vào cơ thể trong thời gian ngắn có thể gây tác động nhanh, mạnh tới não bộ, có thể dẫn tới choáng và nhanh say hơn.\nNên uống nhiều nước khi uống rượu, bia: Nên uống nước ngay sau khi uống rượu. Dù lượng nước nhiều hay ít thì việc này cũng giúp đẩy nhanh quá trình đào thải chất cồn ra khỏi cơ thể qua đường tiểu tiện, làm bạn không bị say khi uống rượu.\n“Làm ấm” rượu trước khi uống: Đối với các loại rượu, trước khi uống, bạn hãy “làm ấm” chúng bằng cách ngâm vào nước nóng. Dưới tác động của nhiệt độ, một số chất có hại trong rượu sẽ bay hơi, từ đó giảm được những tác động xấu của rượu tới sức khỏe cơ thể.\nĂn nhiều rau xanh và hoa quả: Rau xanh, hoa quả, đậu nành rất giàu vitamin và chất chống oxi hóa, giúp bảo vệ gan và hạn chế tác hại của cồn trong rượu tới hoạt động của gan.\n \nHi vọng bấy nhiều đây đủ giúp bạn. :))
  8. lysons Member

Làm thành viên từ:
    7/10/13
    Số bài viết:
    52
    Uống rượu bia cũng tùy lúc à. Nói chung là có hôm mình nhậu lâu xỉn mà có hôm lại vài ve là xỉn rồi. Cũng chả biết lý do nữa. Chắc do sức khỏe cơ thể quá.
  9. anhthienbks New Member

Làm thành viên từ:
    27/7/13
    Số bài viết:
    8
    Ăn nhiều rau xanh và hoa quả. đó là cách mình uống rượu để lâu say nhất
  10. Huong Thu Member

Làm thành viên từ:
    30/10/13
    Số bài viết:
    60
    Uống rượu thì phải nhâm nhi. Chẳng thế mà người ta gọi là nhậu\nTrước khi uống rượu mà không muốn bị say thì ăn vào, đừng chỉ uống k\n1 cách cũng hiệu quả là trc khi uống rượu thì uống 1 hộp sữa
    Chuột Bự thích bài này.
  11. lysons Member

Làm thành viên từ:
    7/10/13
    Số bài viết:
    52
    Trong khi nhậu ăn nhiều cũng là một cách để lâu say đó. Mình mà nhậu vào là mình ăn kinh khủng, nên chén tạc chén thù cũng nhiều.:D
  12. bợm nhậu là em New Member

Làm thành viên từ:
    24/7/13
    Số bài viết:
    29
    Rèn luyện tinh thần thoải mái trước khi vào bàn\nĐảm bảo rằng, trước khi nhậu, bụng không bị réo lên vì đói.\nKiểm soát số lượng rượu hiện có và số bợm trong bàn, xem có cân nổi không.\nKiểm soát bản thân lúc choáng, đừng để mình bị ru theo cái lờ mờ trong đầu.\nNói chuyện nhiều vào, nói những vấn đề mang tính thảo luận, phân tích.\n \nĐó là cách chống say của em :D
  13. lysons Member

Làm thành viên từ:
    7/10/13
    Số bài viết:
    52
    \n \n:D Nói chuyện nhiều trong lúc nhậu là đối thủ khác tưởng mình đã say nè. Vì có câu là Rượu vào là lời ra :D
  14. Buncabiencay Member

Làm thành viên từ:
    15/11/13
    Số bài viết:
    56
    Ăn sữa chua trước khi uống 30p, vào bàn nhậu thì ăn ngay mấy miếng thit mỡ trước khi uống, rượu ko ngấm vào thành dạ dày, lâu say
  15. lysons Member

Làm thành viên từ:
    7/10/13
    Số bài viết:
    52
    \n \nĐây cũng là một cách hay, mà vào bàn nhậu chưa uống mà ăn nhiều như thế thì gặp ngày lời phản pháo của chiến hữu. :D
  16. mbay New Member

Làm thành viên từ:
    18/1/14
    Số bài viết:
    7
    tùy vào máu nữa bác ạ , em máu ô , tập miết cũng ko uống đc
  17. venusland149 New Member

Làm thành viên từ:
    20/1/14
    Số bài viết:
    2
    nói các bác đừng cười, hồi em đi karaoke, bị chuốc nhiều quá , em cũng thấm đòn rồi, nhưng giả vờ như mình say quắc cần câu rồi ấy, em cứ bảo ông sếp là "em muốn *** gái anh ơi" . thế là sau lần đó, không thấy mấy ông chuốc rượu mình nữa